Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Nmwasikiza tena idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na migode na tukileta makala haya kama alivyo kawaida kupitia studio zetu za SBS na mtandaoni anani ikiwa ni, ni sbscu juu swahili makala pia zapata kwenye kuraafacebooknifaebokco mkoaju SBS Swahili. Kwa sasa tuingia katika swala so zima la burudani, ambapo tumepata fursa ya kuzungumza na mmoja wa nyota wa Bongo Flav tukizungumzia bwana bwanaamni ambaye yuko nchini Australia akifanya ziara kupitia shirika la One Dance Africa ambalo limemleta hapa nchini Australia pamoja na baadhi ya nyota wengine wa muziki kama Yemi Alade pamoja na Wizkid. idhaa ya Kiswahili ya SBS ilizungumza na bwana Harmonize masaa machache kabla ya tamasha lake hapa mjini Sydney ambako alikuwa akishiriki katika tamasha hilo pamoja na Yemi Alade na Wizkid. Na, bwana Harmonize, karibu sana nchini Australia, hususan mjini Sydney. safari ya kuja huku imekuwaje? Asante sana. Safari ilikuwa kidogo mbali, lakini we think God shafik. Yeah. Na kwa muda mrefu watu wako wanakutamani uje huko Australia. Ni nini ambacho kimekuzia kuja kwa hii miaka yote? Kuna subiri right time, another right time ndio mfika safe. Na kama tuko tuzungumza hapo wao dikawaida, tuzungumziaga kuhusu kazi ya msanii na mwanzo, na tunaona kwamba mwanzo wako ulikuwa kidogo mashaka kidogo, wakati ulianza kupitia mashindano ya muziki ukapata ukosoaji ambao kwa wasani wengine ingewavunja mioyo na pengine hata kuzima ule moto wa kuweza kuendelea katika mziki. Ni nini ambacho kilifanya licha ya ukosoaji ambao ulipokea tukizungumzia ile BSS? Nini ambayo ilifanya ule ukosoaji ambao ulipokea wakati ule usiutilie maanani sana wala usichukulie moyoni sana, lakini ukamua, sawa basi, mumesema kwamba siwezi kwa sasa, lakini nitaonyesha. Ni kuamini tu katika Mungu na kuamini katika kipaji, nadhani mipango tu ya dhani, Mungu. Yeah. Na kipindi kile kuna watu ambao walikukaribia kwamba ndio kaka pale ndio uliimba hivi like, wakasema hivi lakini pengine hu ndio mwelekeo ambao uchukue kuweza kujiboresha? No, hapana, ndani mwenyewe tu kujua tu mapungufu yako na kujirekebisha kawaida. Tuzungumzia unapoandika mashairi yako ama nyimbo zako, unapoziandika ni andi vitu gani ambavyo wavinashawishi uandishi pamoja na kwa, utunzi wa mziki? Mm, inategemea na kuoga na ni special kutokana na wimbo, nataka naandike kitu gani, nataka deliver kitu gani? yeah. Kwa ule wimbo wakati uligeuza ule kuna wimbo ulifanya, ule ulirekodi hapo zamani, tukaona pia mpaka Tinga mwenyewe akacheza, ni nini ambacho ulifikiria kusema kwamba wimbo nikiandika pengine utamguza Mweshimiwa Rais nikuwa? Mm, tunajaribu kuelezea vitu ambavyo reality ambavyo inafanyika na kila mtu anavyojua, so ikapokelewa vizuri sana. mm. na, tokea utotoni ama udogo wako kule Mtwara, ulikuwa unatarajia kwamba siku moja utakuja kufaa kiwango ambapo watu kutoka mataifa yote wanafahamu una, jina lako? Kwa upande wa familia walikuwa wanasapoti mziki ama kama familia zingine za Kiafrika lazima uwe daktari, lazima uwe kitu kingine, lakini si msanii? Ukaingiaje sasa Mungu na ushauri unaweza kawapa watu kuhusu mambo ya entertainment mambo ya muziki ni upi? Kulingana na yale ambayo umeshuhudia tayari na unaendelea kushuhudia kikubwa tu, kia kitu kinawezekana. So kama una kipaji, sio tu muziki, chochote kile. Amka tu uzikimbia ndoto zako, kia kitu kinawezekana. Na mfanya kazi nyingi zako binafsi na zingine, umefanya makolabo mengi na wasanii wengine wa kimataifa na kule Bongo pia ni yupi ambaye ulikuwa unatazamia kwamba nikifanya kolabo naye ama nikifanya kazi na huyu msanii itakuwa ni kazi ambayo itasikika vizuri na itaweza ikasukuma brandi yangu zaidi? Hapana mm, mi uwaga isiwekage matarajio, mi nachaga tu vitu vitokee vyenyewe. Yani siwezi nikasema matarajio lazima ntafaa na huyu hivi na hivi. Hapana, nacha tu vitu vitokee tu vyenyewe, kwa kila nafanya naye imetokea tu, tumefanya na unapoandika wimbo ama unapoenda kutoa wimbo unakuwa unajua kwamba wimbo utakuwa hit ama ni kusema kwamba acha uwanja ndio amwe? Na ukiona kama kuna msanii mwenzako ambaye pia ameachia ame kitu, unasema kwamba ah, lazima na mimi nitigize zaidi ya vile ametikisa? No, no. hapana, inatokeaga tu watu wanaopenda wimbo. Mi natengeza tu wimbo, bwana nikipendwa naupenda, nikisipendwa basi natokeaga kuna watu wengine pia wanaoupenda. Sio kama unakuwa na garanti lazima utakuwa mzuri utahiti, no hapana na ni wimbo upi ambao unahisi kwamba ulikutoa wewe kama Harmonize na kuweza kuwekea ule msingi kwamba kutoki kupitia hapa sasa nitakuwa nafanya hivyo? Aiyo, wakati ulikuwa unaandika, ulikuwa katika hali gani? Pengine ulikuwa unafikiria nini, na ni vitu vipi ambavyo ulikuwa vilikushawishi kuweza kuandika? No, kawaida tu, feeling tu za kuandika tu wimbo, sikaja nikaandika tu na show ambao umekuja kufanya pa Australia, kama unasema ni muda ambao ulikuwa unasubiri, muda umefika, ukifika uje Australia sasa. Muda umefika, ni kipi ambacho umekuja ukipangia kufanya na mashabiki, ni nini ambacho watarajia? Kiukweli watu waje tu kwenye show, mpango kufanya vitu surprise ya Mungu, akijalia utafanya show nzuri sana. Kiukweli watu waje tu kabla ya wendens uh, kuaproach kufanya kazi nao, ulikuwa tayari ushapokea ofa zingine ama ndio ilikuwa ofa ya kwanza ambayo uliona kwamba ina, ina, ina... Yeah, hmm. Uh, yeah. Zile kazi ambazo unatarajia kufanya pindi katika siku za usoni ni kazi za aina gani ambazo utatarajia, ama ni bado ngali katika utaratibu wa kupanga vitu? Ni surprise, lakini kazi ipo nyingi. Mm. Na kwa wale ambao umefanya kazi nao, kuna pengine matarajio ya kurejelea tena kufanya hiti zingine nao, ama ukishafanya basi ndio hivyo? Yeah. ni yupi ambaye unatarajia pengine kufanya naye kazi katika suza usoni ambao bado hata, I mean, kama hapajawa mazungumzo bado tu vyenyewe vyenyewe And I'm just trying my best kufanya kazi nzuri, so yote atakayotokea ndio sio kile expectation kwamba lazima nitafanya kazi na huyu. Um, kuna wasanii wengi wa bongo hapa nchini in Australia. Um, wanaomba wanaisha hapa Australia, pia ushasikia kazi zao, na pengine kuna uwezekano uweze kuinua mmoja wao, ndio maana nikasema mimi naachaga tu vitu vijitokee vyenyewe ikifika muda na ushauri kwa wale pengine ambao wangependa kuingia katika tasnia ya mziki, ni vipi ambavyo unaweza washauri, hususan kama kuna changamoto ambazo umepitia katika kimziki ambazo unaweza kashauri au weze kuziepuka? no, kila kazi na changamoto zake. Kikubwa ni kumwomba Mungu, sio mziki tu. Kila kazi na changamoto, kikubwa ni kumwomba Mungu. Ujumbe kwa waswahili wa ambao wanakusikiza hapa nchini Australia ambao fuatilia kazi zako kwa, kwa siku nyingi, ni ni so. Sauti ya Bwana Harmonize akizungumza na idhaa ya Kiswahili ya SBS, masaa machache kabla ya tamasha yake. Idhaa ya Kiswahili SBS nashukuru ya uongozi wake Bwana Harmonize kuweza kuhakikisha kwamba mazungumzo haya yanafanyika, pamoja na vilevile vile shukran iende kwa shirika la One Dance Africa lililomleta bwana Harmonize nchini Australia kuweza kufanya tamasha hilo pamoja na wasanii wenza Yemi Alade na Wizkid. Mengi zaidi kuhusu makala haya tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwaju swahili. Sikiliza SBS radio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea SBS.com.au mkwaju swahili.