Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa Kiswahili ya SBS, ukiona migode migerano, tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandao ikiwa ni sbs.com.au kwa juu swahili. Kuna mengi ambayo tumewaandalia, lakini kwa sasa tuzungumzie swala zima kuhusu jinsi vikundi vya kijamii vinavyofanya kuhakikisha kwamba wanachama wa jamii ambazo Kiingereza si lugha ya kwanza wanapata taarifa za kutosha kuhusu janga la coronavirus na jinsi ya kujikinga wakati wa janga hili hususan, unapoishi katika mazingira ambako kunakuwa na hali ya upweke mwingi. Kujua mengi zaidi kuhusu hatua ambazo zinachukuliwa, tuzungumze na mmoja wa viongozi wa shirika la Nakango Vision ambaye atatueleza kile ambacho anafanya kuweza kuwapa taarifa kina mama ama jamii ambayo inazungumza kiswahili katika jimbo la New South Wales. Hujambo yes, mwanzo kabisa ni hatua gani ambazo umechukua wakati huu wa janga la korona kukesha kwamba wale ambao mnafanya kazi nao wana taarifa za kutosha na ni mbinu gani ambazo wanatumia kujikinga virusi vya korona? Ye yeah, asante sana na kunipatia muda kama huyu tena. Mee kwa majina anaitwa Bishop Nava Mama Nava, uh, niko tena Reverend Nava, wananiita majina mingi kwa kweli. Nashukuru na sana korona nipatia muda wa kusa kuweza kusaidia wa ndugu zetu katika hali hii sahizi, mafamilia ya hii korona tunaweza wkitu kama na Kango Vision inafanya ni kuwasaidia kuwapatia information, uh, mambo yote yanapatikana ya kiafya ya kifamilia, ya namna wanapasha kukua ndani ya nyumba, namna wamama wanapasha kusimama familia. Tunaonesha gisi serikali inaendelea makazi, namna niko natayarisha kuwapatia makazi wale wenye hawana makazi ile mafamilia yenyewe hawajiwezi kisikunawapelekea machakula, wale wanataka ma information tunawapatia kila kitu kupitia na Kango Vision. Ni taarifa za aina gani ambazo mnatoa? Tunatoa taifa kama da, unajua kama muda kama huyu, wale wanaitwa single mother, wale wa mama wenye wako pekee yao saa hivi hawana mtu wa, kuwa, wa kuangalia, hawana mtu wa kuwa tege, hawana mtu wa kutegemea, hawana bwana, tuseme mzuri bwana, wenyewe upweke ndani ya nyumba na watoto, unajua makelele ya watoto tena hawaende shuleni, so wale wamama tuko tunawajenga niko na wajenga kupitia experience yenye niko nayo kujua gisi mama kama iko peke yake kulea watoto peke yake, na zaidi ndani ya hii korona, sio rahisi. na Um, mnasema kwamba una uzoefu mwingi kupitia kazi ambazo umefanya na maisha ambayo umeishi. Kwa upande wa wale ambao watahitaji msaada wako, ni nini ambacho wanaweza kafaidi? Kwanza watafaidi, kwanza ile kuku, kukuwa na hiyo moyo wa kutulia ya pili, watafaidaao wata wanajua kama oh, haiko mimi peke yangu, ni dunia mzima, ni watu wengine wanapitia shida kama hii. Na ya tatu faida, watakuwa strong, kuwa motivate, kuwapatia watakuwaa kuwakuwapata mkiswahili ndaiita kukuwa nguvu. Uh, wakitegemee peke yao, wajue kama yes, niko peke yangu, lakini hataniko mwanamke ndaweza kufanya hivi na watoto wangu, nitaendelea kuwahimiza hivi. mak atakuwa sujaa mkiswahili ni mama ule mama atakuwa mama suja. Utajua kwamba katika siku chache ambazo zinakuja, kuna mradi ambao umeandaa kuweza kushirikisha kina mama hapo katika eneo la Fairfield na sehemu gani zingine ambazo utafanyia mradi huo, na ni kwa nini unaandaa mradi huu? Unaandaa mradi huo kwa sababu unajua kama hatusaidiane, mi nime- nimefika hapa Australia nimesoma sana, nimepata Australia, nimesaidia sana, imenipatia inanipatia faida sana ya kuweza kufungua ma, ma vikundi, makazi, ma NGOs, makanisa. So hilo yote mi naona kama mimi ni mwanamke, nilikuwa single mother, kwa nini siwezi kusaidia mwanamke mwingine, nimpatie ile akili naye hawezi kufanya hivyo? Ndio anaanza kufanya motivation kwa wale wamama wenye wako wa single mother, wenye hawana Kiingereza, wote watu nawachukua. Sasa hivi tuko na wafanyakazi waine, wamama wenyewe hawajaenda shuleni tangu walizaliwa, lakini leo hii sababu tunawapatia hiyo mradi ya, ku, ya kushona, wanakuwa wamama, wanaenda kazini, wanatumika kama sahizi job keeper iko nawalipa mpaka sasa hivi. So nataka kuwasaidia wainuke wainuke tuko mwinchi yenye iko na, na demokrasia haiangalie rangi haiangalie kabila ina haiangalie rugha inaangalia wewe uko na nini ndani ya kichwa chako, na ndio nataka kuwapakiza, mwambie msimame, wa mama, msimame, simama. Wanasema umoja ni nguvu, wacha niwasaidie, niwaoneshe, nitafuta kuwasimamisha nao wafanye contribution katika inchi ya Australia, wasiji wa, waone kama nao wanafaa, sababu bado wanafaa. Na kwa wanaume ambao hawana kazi unawasaidiaje? Karibu nyumbani wanakuja, tunawapatia makazi tunawapatia, tuna makazi kama sahii tuna, tuna nyumba tunaweka wale vulnerable wale wa, wa tuseme wa baba wenyewe wa, wa mama zao wanaachana, watoto wa kiume wale wenyewe wazazi wao wanawatupilia, wana, wana wanakuwa jela, tunaenda kuwa advocacy kule jelani, tunawatosha jela, tunawaweka kwa nyumba yetu hapa nani Fairfield, tunawapatia nyumba, tunawapeleka nani kusenta lingo wapate, eh, wapate malipo yao tunawaadvokesia, wapate malipo yao. Na wale walitafuta kurejewa nyumbani, tuna kazaa ya kazaa ya watoto wa Afrika watafuta kurudi nyumbani, lakini na Kango Vision tunawasimamia advocacy. Leo iko kwa Australia wengine wanatafuta kupoteza citizen zao, tunawasimamia. Leo Australia wamama wengine wenyewe wabwana waliwahitisha wali, wali, wali, hapa na visa wanataka kurudia na Kango Vision nawasimamisha. Leo ni wamama na wanakuwa na citizen na wanatumika na wako na, na nalipa tax yao na waendelea vizuri na watoto zao. Kazi hii unaifanya tu hapa New South Wales ama katika majimbo mengine ya Australia? Tunafanya Melbourne, tunafanya na inaitwa nini, Perth, na sasa hivi tuko na inaitwa nini, uh, Brisbane, tunakuwa sana na sehemu tatu. Umesema kwamba huo mradi utakuwa ni wiki hii ndipo utaanza kufanya shughuli hiyo, itakuwa ni wapi, saa ngapi, na ni nani ambaye anaalikwa kuhudhuria? Ya, yeah, ah, ni mtu yoyote, nimeweka Facebook pale nitaongea kwa Facebook, kila mtu nitatia na namba yangu pale, na nitatia email pale, kila mtu mwenye anahitaji msaada wowote, na Kango Vision iko pale juu yenu. Unajua, tuache ile mambo ya ah, atafanya nini, aba abafanyake hivi aba. Hapana, tutoshe ile ushamba, tujita, tu, tuende tuangalie. Unajua, tukiangalia ma inchi zingine, hapa kwetu hapa Australia Hawaangalie ule ni nani, ule ni nani? Aha, wanaangalia anafanya nini, alifaulu na nini. Nao wanakuja wanapata pale, wanaungana na wanaendelea mbele. Kwa hiyo anwani ya Facebook ambapo utafanyia shughuli hiyo ni gani? Na Kango Vision Inc Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.