Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migoni Migerano tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za SBS na mtandaoni, anwani ikiwa ni sbs.com.au mkwaju swahili. Wazasikiza makala haya pia kwenye kurasa wetu wa Facebook, ambako tumechapisha pamoja na mengine mengi tulichapisha kabla, anwani ni facebook.com mkwaju SBS swahili. Kuna mengi ambayo tumeendelea, lakini kwa sasa tuzungumzie swala zima la ziara ya waziri mkuu wa Australia Scott Morrison nchini Marekani. Scott Morrison na Donald Trump wamehamisha ziara yao ya Marekani katika ukanda wa kati magharibi ya nchi hiyo. Viongozi hao wawili walihudhuria sherehe ya kufungua kiwanda cha karatasi kinachomilikiwa na Mwaustralia katika mji mdogo wa Wapakoneta ambao uko katika jimbo la Ohio. Hii ilikuwa kesi ya mwanaume chuma kukutana na mfalme wa kari Waziri mkuu wa Australia Scott Morrison alibatizwa jina la mwanaume chuma na rais wa Marekani Donald Trump alipojiunga naye katika hafla ya uzinduzi ya kiwanda kipya cha karatasi katika mji wa Pakoneta ambao hauko mbali na mji wa Dayton, Ohio. Kiwanda hicho kinamilikiwa na mfanyabiashara kutoka Australia Anthony Pratt. Bwana Pratt amesema kiwanda hicho ni kikubwa zaidi katika kampuni yake na hakingeweza jengwa bila msaada wa rais Trump, na Bwana Rais, kama haingekuwa kwa urais wako, kiwanda hiki hakingekuwa hapa leo. Ni sababu ya sera zako za uchumi ndio sababu nilitoa ahadi kwako katika mwaka 2007 kuwekeza mabilioni ya dola kuunda maelfu ya ajira zinazolipa vizuri, hususan katika eneo la kati magharibi. Mainly in the Midwest. Anthony Pratt aliunganisha wili hao kati ya Donald Trump na Scott Morrison kwa upande wa kuunda ajira. Akisema kwamba Mr. Morrison, you like President Trump, Bwana Morrison wewe kama Rais Trump unaunda pia uwekezaji mwingi na ajira nchini Australia na katika hatamu yako kama mweka hazina na waziri mkuu umeunda ajira elfu 29 kila mwezi, ambayo ni asilimia 30, 30, 30 bora zaidi kuliko wengine. Scott Morrison naye alieleza umati wa watu waliohudhuria hafla hiyo kuwa yeye na Rais Trump kwa pamoja vipaumbele vyao ni ajira na Rais na? nami tuko hapa leo kwa sababu tunaamini ajira, tunaamini kwa jinsi ajira hubadili maisha na jinsi ajira huwapa watu maamuzi. Watu ambao wanalea families, familia right thing, watu wanaofanya vitu sahihi, wanaojenga jamii zao, wanaopeleka watoto wao shuleni, wanaowasaidia majirani wao na wanaoweka hela kando kwa watumizi watakapostaafu. Ajira ndizo hunda maamuzi hayo, so pamoja na fursa. Kwa hiyo kinachosherekea hapa ni ajira alisisitiza bwana Morrison. Kiwanda hicho ni mwajiri mkubwa zaidi katika mji huo na uzinduzi wake una maana kwamba kampuni ya Anthony Pratt ni mwajiri mkubwa zaidi kutoka Australia kwa Wamarekani. Bwana Pratt ana zaidi ya viwanda hamsini katika majimbo 27 ya Marekani. Bwana Morrison alisema pia kuwa kiwango cha ukosefu wa ajira nchini Marekani kimerejea katika kiwango cha mwaka elfu moja mia kenda 69 wakati mtaalam wa masuala ya anga na nyota Neil Armstrong, ambaye ni mzao wa eneo ambalo liko karibu ya mji wa Wapakotneta, alipotembea kwenye ardhi ya mwezi. Bwana Morris analiongezea kuwa pia Anthony Pratt ni ishara muhimu kuhusu maadili ya Australia, na kitu kumhusu Anthony ambacho ni kweli kuwahusu Australia wote ni kwamba huwa tunatimiza ahadi zetu. Tukitoa ahadi, huwa tunaitimiza. Tunapotoa ahadi kuwa katika ushirika, huwa tunaitimiza. Na Antony aliahidi kuwa atawekeza nchini Marekani kupitia uchaguzi wa rais. Ajira ziko hapa, kwa sababu mwanaume huyu hutimiza ahadi zake, alisisitiza Waziri Mkuu Morrison. Wakati huo huo, rais Trump aliendelea kumsifu bwana Morrison akisema kwamba yeye ni mmoja wa marafiki wakuu wa Marekani pamoja na kuwa mshirika mwaminifu. Alishinda uchaguzi mkuu hivi karibuni nchini Marekani. Kama vile baadhi yenu mnajua, uchaguzi huo ulistahili kuwa wa karibu, na alipata ushindi mkubwa kwa sababu anaamini vitu vingi ninavyoamini. Alipata ushindi mkubwa, ni mtu mzuri na wanampenda nchini Australia na wanampenda hapa Marekani pia. Asante kwa kuwa nasi. Bwana Trump alisifu pia makato yake ya kodi kwa mafanikio ya operesheni ya Bwana Pratt akisema kwamba tulipunguza kodi yetu ya biashara kutoka kiwango cha juu zaidi katika nchi zilizoendelea duniani, really hadi kiwango ambacho kinaushindani sana na hata kinazingatiwa kuwa ni cha chini, kumaanisha kampuni nyingi kama kutoka Australia na sehemu zingine zinakuja huku. Tangu wakati huo makampuni ya Marekani yamerejesha karibu trilioni za dola huku nyumbani, na kuna ajira zenye thamani ya trilioni ya dola. Kwa hiyo hiyo ni hali nzuri, alisisitiza Bwana Trump. Siku ya bwana Morrison iliendelea kwa safari ya ndege kuelekea Chicago, ambako alichangia mlo na gavana wa jimbo hilo la Illinois. Na jana Jumatatu katika masaa ya Marekani, bwana Morrison alizungumza katika shirika la baraza la masuala ya dunia la Chicago. Kwa makala mwingine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu SBS.com.au mkwa juu Swahili. Makala haya yaliandaliwa na Alan Lee na Gode migerano waendelea kusikiliza idhaa kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au mkowa juu Swahili.