Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS, uko na migode Migerano, tukuletia makala haya moja kwa moja kutoka studio za SBS na mtandao unanoni ambao ni sbs.com.au mkwaju swahili. Kama ulivyosikia hapo awali, tumezungumzia swala zima la virusi vya korona na wakati Australia inapoendelea kukabiliana na virusi vya korona, jamii pia vilevile vile na jukumu lake la kuhakikisha kwamba hao watu waambukizwi pamoja na familia zisiambukizwe yeah. Je, wale ambao wamesafiri hivi karibuni kutoka nchi za ng'ambo, ni hatua gani ambazo viongozi mamlaka, pamoja na serikali wamechukua kuhakikisha kwamba wako salama kuingia nchini na pili, wako salama kusafiri na kule watakapofikia iwapo ni nyumbani kwao ama katika hoteli ambapo wanapokelewa sasa, wale ambao watapata pale wako salama. Kujua mengi zaidi, tuzungumze na mmoja wa wasafiri ambao wamewasili nchini Australia hivi karibuni. Ataanza kutueleza kwanza kuhusu mchakato wote mzima wa kusafiri, alipoanza safari kurejea Australia, hali ilikuwaje? Tuzungumze na bwana Opila. Ujambo, mjambo, good day. Mwanzo kabisa ulipopanga safari kurejea nchini Australia, hali ilikuwaje? Uh, vyenye nilipanga uh, kwenda ngambo hali hapa Australia ilikuwa bado, hijakuwa kubwa hijakuwa zaidi, lakini hii mambo ya korona bado ilikuwepo, lakini kwa nguvu za kitu yenye nilikuwa naenda kufanya huko ngambo ime, ilibidi tu niende kwa wazazi wangu, walikuwa wagonjwa, ikabidi tu niwaone. Uh, nikaenda nikaelekea. Wakati wa kuenda njia ilikuwa sawa jo, mtu yoyote alikuwa na angalia vyenye anaweza kuji, kujichunga mwenyewe ndiyo asije akapata hiyo ugonjwa, na nikaenda nikafika huko salama, njia bado zilikuwa nzuri. Aa, lakini vyenye nilifika huko maisha ilienda ikibadilika siku kwa siku, na hiyo nchi yenye nilikuwa nimeenda nimeendea E, bado walikuwa hawa, bado hawajakuata na mtu mmoja mgonjwa wa coronavirus, lakini sasa venye nilifika huko ilikuwa kama siku ya pili, hapo wakatangaza mtu wa kwanza mwenye coronavirus kwa hiyo nchi. Sasa ilibidi hiyo nchi ichukue mamlaka ile nguvu zaidi ya kufunga mipaka, kufunga kila kitu, kufunga ma magari za kupeleka public transport, ma motorcycle za kupeleka watu. Ilibidi hata mimi mwenyewe nisikie uoga. Ilikuwa kama siku mbili tatu nikiwa kwa hiyo nchi venye kuliendelea, ndiyo sasa nimesikia Australia pia walitoa shauri kusema watu wote wenye wako ngambo wanaweza rudi nyumbani haraka iwezekanavyo. Ikabidi sasa nisikie hata mimi naweza rudi home juu wanaweza funga mipaka Australia labda nikose kuingia na hiyo nchi yenyewe wanaweza funga mipaka labda nikose venye naweza toka kwa hiyo nchi ilikuwa vigumu kuelewa hata mimi mwenyewe nimepatwa na stress nikiwa nje ya nchi lakini nimeamua tu nikasema acha niende ni, nibadilishe ticket ndiyo nirudi haraka iwezekanavyo iweze mimi mwenyewe nilikuwa nirudi tarehe ishirini na nane lakini nimeenda nikabadilisha nikarudi, ilikuwa sijui kama ishirini tarehe ishirini juu nilifika hapa sande, ilikuwa I think tarehe ishirini, sikumbuki vizuri uh, Ikabidi sasa nibadilishe ticket yangu, venye nilibadilisha ticket ilikuwa bado sijamaliza shughuli zenye zimenipeleka huko, ikabidi sasa nijiandaye na kurudi nyumbani. Sasa venye nijanda kurudi nyumbani aa, wakatoa tangazo, kwa hiyo nchi ilikuwa nimeendea Rwanda wanafaa kufunga mipaka Friday, na, na hapo hapo tulikuwa Tuesday. Kibahati tiketi yangu ilikuwa imebadilishwa, ilikuwa imepelekwa on Thursday, siku siku ya nne. Aa, Friday ndio wan, wangefaa wafunge airport. kila kitu ifungwe, na watu wakose wa, wa, wa kutembea. Hakuna mtu wa kutoka kwa kwa district moja na kwa ingine, public transport zimefungwa, yaani hakuna mtu wa kutembea nje, labda mtu mwenye anaenda shopping na kununua chakula, lakini maduka za manguo na vitu zingine hizo zilikuwa zimefungwa kabisa. Na sasa wakati wa kurudi hali ilikuwaje? Sasa wakati wa kurudi ndio hali ilikuwa mbaya zaidi, juu nimefika wakati wa kurudi hiyo siku ya Thursday. Uh, nikaenda airport kama kawaida, kama watu wengine lakini juu nilikuwa before nilikuwa nimetembea sana, nilikuwa na na homa kidogo. Sasa hii kusema ukweli ya mtu, nikafika kwa airport nikaulizwa, uko na joto? Nikasema hapana. Uko na unakohoa nikasema hapana. Labda uko na uchovu mwili, mwili yako ama nini? Nikasema hapana, nikawambia lakini, nasikia tu niko na makamasi kidogo, juu nimeenda kwa vumbi pahali, lakini niko sawa Wakaniachilia, lakini wakafanya ripoti. Nikaenda wakapiga visa, nikatoka, nikaingia ndani hapo kwa waiting room, nikingojea sasa kama ndege inaweza kuja, labda tu -tu -tu tuende. Ilikuwa kama uh, dakika thelathini hapo, mtu akakuja akasema wewe ndio? Nikasema yes. Akasema kuja kidogo hapa, kuna mtu anakuhitaji. Hapo nimerudishwa chini, wakasema sasa tiketi yako imekuwa cancel unafaa kwenda kupimwa coronavirus first ndiyo ufly. Uh, uh, nikasema tafadhali, mimi ni mzima eh, kesho mnafunga airport, mniache niende nyumbani, najua tu mimi sio mgonjwa. Wakasema hiyo ni shauri yenye imetolewa juu, unafaa kupimwa. Ilibidi tu nikubali, nikaenda nikapimwa, nikapelekwa hospitali kulazwa kama mgonjwa, nikafanyiwa test. Hiyo test ilichukua 24 hours ndiyo ikuje ilibidi ni misi hiyo ndege yangu siku ingine ijayo, ilikuwa kama masaa tisa on Friday. Nimepatana na vitu vigumu sana sana sana, ile kueleza ni vigumu. Ilikuwa saa tisa na ndege ya mwisho ya yenye nilikuwa nimekata ingefaa iende kitu kama saa tisa na forty hapo, na nimeachiliwa kitu saa tisa na ishirini na, na, na dakika kumi hiyo masaha hingewezekana niende kwa airport ndio nipate hiyo ndege ikiwa juu, hata check in ilikuwa imeisha ime, ime, tayari. Ikabidi sasa aa, nitafute tafute zenye naweza kupata tiketi nyingine, nikalipa tiketi nyingine sasa. Venye nimelipa tiketi nyingine imenikost pesa mingi karibu 6000 ya, ya Australia, lakini nilikuwa tu nataka nitoke kwa hiyo nchi juu, wangefaa wafunge airport masaa sita ya usiku the same day mm, pia vikawa vigumu. Nikapata tiketi ya kupita Dubai, wakasema Dubai wamefunga, hakuna mtu mwenye hana citizen anaweza pita. Juu mimi nilikuwa na travel, nikiwa na travel document ikawa vigumu hapo, ikabidi ni change ndege nyingine, nayo pia ilikuwa vigumu juu ilikuwa nichukue ndege ya kutoka Rwanda mpaka Kenya, Kenya nichukue ndege nyingine kutoka Kenya mpaka njia zingine Kibahati nikapata njia ya, kupi, ya kupita kata, ndiyo nikakuja hivyo. Lakini imenikost pesa mingi, uchovu. Aa, kibahati pia barabarani ilikuwa vigumu juu hata mtu mwenyewe anajiogopa mwenyewe kujishika, kupitana na mtu mtu anakuja, mkienda kupatana unaona mtu anakimbia mtu mwenzake <laughs> ni vitu vigumu sana. Hapo ni kwa ndege mm. Lakini kibahati yangu watu ni wachache kwa ndege nikapata kiti yangu binafsi ndio kutoka Rwanda nimekuja nikiwa nimekaa peke yangu kutoka Kenya pia peke yangu kutoka Katari mpaka Australia nilikuwa nimekaa peke yangu. Ha, vizuri kabisa nam kama unajiunga nasi, tunazungumza na Bwana Opel ambaye anasimulia hadithi yake yaliyomfikia alipokuwa safarini nje ya Australia na kile ambacho aliweza kushuhudia kwa upitia upande wa kufanya uchunguzi na kukosa ndege yake ya kwanza kukosa na kulazimika kununua tiketi nyingine ambayo ilimgharimu hela nyingi sana. Mengi zaidi kuhusu yale ambao unasikiza uzapata kwenye tovuti yetu sbsau mkoa juu Swahili. Tuzungumze sasa, wakati ulifika Australia, ulipowasili nchini Australia, ulipokewaje na wale ambao ni walinzi wa mipaka na ni taarifa gani ambazo ulipatiwa? Kitu ya kwanza mimi nashukuru Australia juu, mtu akiwa kwa nchi yake anakuwa uhuru anakuwa akiwa na anakuwa happy. Ah, venye nilifika Australia tumepewa declaration, lakini hawajatusumbua kwa kitu yoyote. Wamesema mtu akifika Australia kama sheria vyenye ilivyotolewa na minister ukifika unafaa kuwa isolate 14 days. Mm, kujitenga kwa siku kumi na nne kuji, eh, kujitenga siku kumi na nne ukiwa kwa, kwa nyumba kwako ama ukiwa kwa hoteli, lakini sasa ukiwa kwa nyumba kwako kuna venye unaweza jitenga ndio usiambukize watu wenye mnaishi na wao na kuna vyenye unaweza jitenga ndiyo usiambukize watu wengine. So tumepewa uh, state of declaration ya kusign ya kwamba kama unafaa kufuatilia hizo sheria zenye zimetolewa hizo. Kila mtu mwenye amekuja kwa hiyo ndege yetu amesign, amekubali kama ana, anaenda, anaenda kujitenga. Nika, nikaenda kwa immigration, wame, wame, nikubali. Wakasema welcome home, nikasema thank you, nikawapea hiyo declaration kila kitu wakatuwa, wakatuwa, wakatupea fomu ya, ku, ya kusoma sasa ujue venye unaweza jitenga hapo. Sasa kibahati, nilikuwa familia yangu imekuja kunichukua airport, lakini kuanzia hapo hapo nimeanza kutumia surgical mask juu hata mimi mwenyewe sijiamini, hata wawawe wenye nimepata siwaamini. So kila mtu hakukuwa naamini mwenzake, imebidi tu nichukue surgical mask nikuje mpaka nyumbani nyumbani nikafikia kwa chumba yangu peke yangu. Watoto hawajanisalimia wananiona tu hai dadi, hai dadi. Kivizuri tumewaelezea wanajua, ni u, shida ni gani yenye ko hapa. Hata wao wanajua ukitoka nje unaosha mkono, ukirudi, ukienda nje unaosha mkono kila saa. Hiyo ni kitu yenye wamejua, hata watoto wadogo wameelewa hiyo kitu. Hmm. so nikaenda nikafikia kwa chumba yangu leo. Sasa imekuwa siku kama nane hivo nimemaliza siku nane nikiwa kwa chumba yangu, natumia bathroom yangu, aa, natumia toilet yangu, najaribu venye ninaweza nima, kivyangu kivya, lakini mkubwa ni Mungu ndio analinda. hmm. Juu ukiwa na watoto saa zingine unaweza unaweza gusa mlango mtoto akuja aguse ile mlango ni, mimi niko na mke mke ako kwa chumba yake, niko kwa chumba yangu, napewa chakula yangu kwa chumba yangu. Ni, ni vigumu nikikuelezea, ni vitu ngumu ile sana na sana sana watoto, najua watoto wenye wameona mzazi na ilikuwa muda mrefu wiki mzima, kama hawamwone hakuna mwenye amemsalimia, vigumu na, vitu ngumu kabisa. Kwa upande mwingine wa mazungumzo tunaye tuna Bianyesa ambaye ndiye mke wa bwana Pila. Wakati ulimpokea mmeo na no, unajua masharti ambayo lazima mfuate kwa upande wa kujitenga na masuala yote ambayo ya yanahusiana na kinga za virusi vya korona. Kama mke wa mtu na mzazi vilevile vile, ni vitu gani ambavyo uliweka tayari kuhakikisha kwamba mwenzako kwa akiwasili awe na kila kitu kinachohitajika, pamoja na wewe pia? Ule upendo wa mmeo wa kumkaribisha unakuwa ni kumsalimia kwa mbali, kuna kumwamkia kwa mkono? Hiyo kitu imenisumbua sana, hata mpaka saa hii sijaelewa vizuri, lakini nimejaribu tu nikafanya venye na naweza, nikajaribu kujikinga everyday, every time nikajaribu kujikinga navaa mask kwa nyumba na naendelea kufanya kazi yangu, na yeye eh, anakaa peke yake anakaa kwa chumba yake, lakini nashukuru sana, nimejikinga, nimejaribu kujikinga. Hata saa hii naona kama yeye ana shida yoyote, saa hii nikimwangalia, naona hata ana ana sinye yoyote ya kumwonyesha ako na hiyo coronavirus mm. kwa hiyo sasa ninashukuru kwa hizi siku, amemaliza siku basi, eight days ako kwa nyumba, ana shida yoyote, ana kukohoa, ana homa kwa na hivyo nashukuru sana, nimezoea 8 days ni mingi sana, nimezoea mpaka saa hii naona kama ako sawa. Watoto wako wazima na sisi tuko wazima, but tunaendelea tu kujikinga. Watoto mpaka saa hii wanamwongelesha, lakini hawataki kumuguza, hawawezi wakamuguza kwa sababu tumewafunza wa, wasikuwa wanakaribia baba yake sana. Wamezoea wakimwona sema hai dadi, hivyo tu, tangu wakati afike na kwanza kujitenga na kwa hizo siku kumi na nne ambazo wamepewa, kuna maafisa wa afya ambao wamekuja nyumbani kuchunguza anavyoendelea na, na ku, abala kuwapigia simu kujulia hali yake ikoje. Hakuna afisa yoyote imempigia simu ama ipigie simu ama ikuje kutuangalia kwa nyumba. Hiyo ni kitu ame, ni kitu tumejikinga sisi wenyewe kwa nyumba, na tunajua hali iko nzuri sana. hakuna mtu yoyote ametupikia ama anamwendelea kumfuata Bwana Upila. mm, kuna maagizo yote ama namba ulipewa kupigia simu mara kwa mara kuakisha kwamba, kuwajulisha hali yako inakuaje, iwapo hali itakuwa mbaya zaidi, ama ni wanakupa tu imani kamili kwamba utabaki tu pale na utakuwa salama baada ya siku uh, kumi na nne? Ikiwa kama madada zangu, kuna mabradha zangu hapa, tunaongea kwa kwenye simu juu unajua, uh, saa zingine hata mtu akiwa peke yake muda mrefu anatumia simu sa zingine mimi nilikuwa na chaji simu yangu uh, mara moja kwa siku N kwa leo na chaji simu yangu mara tatu kwa siku. Kwa nini? Juu natumia simu sana. Unajua, sa zingine ukiwa peke yako, hata najua niko na na familia hata ma, ma, marafiki, lakini rafiki yangu mwenye tunakaa naye tumeenda kujitenga pamoja, ni simu huyo. Uh, ndio, ndio, ndio tunashinda na yeye hmm. naongea na watu mwenye ananipigia ananipigia, tunaongea unashinda tu ukichat. Saa zingine unatukosa kitu ya kufanya, unachukua una, una mask unaenda unazunguka zunguka tu hapo nje ukiwa na mask, sajuko mask. Lakini hiyo bado si tosha juu inakuwa kama sijui kabisa, ni ile kitu ile ngumu kabisa, huwezi elewa lakini ni vigumu. Hmm. Nimeona watu wenye wanafanya makosa wana, wanapeleka prison au watu wameteseka, ndio ni vigumu sana. Kwa hiyo nikusema, kwamba ni kitu ambacho huwezi ukashauri mtu kuwa katika hali ambayo uko ya kuwa kujitenga mwenyewe pale, hapana. Unajua juu hii ni ugonjwa, hata kila mtu mwenye hajihisi vizuri naweza kumshauri kujitenga mwenyewe mwenyeweu. hmm. Uh, example, nisipojitenga hiyo inaweza fanya niambukize watoto wangu wote, hiyo ni familia yangu yenye inaambukiza, pia nchi yangu nimeiharibu juu nikiambukiza mke wangu anaendelea kwenda kazi, ataambukiza watu wengine so yeah. Kila mtu mwenye hajisikii vizuri naweza kumshauri kujitenga, na kila mtu mwenye anaweza toka ngambo naweza mshauri pia kujitenga. Lakini pia nikiomba, nchi inaweza shauri watu kujitenga nje ya nyumbani, labda waandaye pahali watu wanaweza kuwa wanaweza kuwa wanajitenga wenyewe ama wanatengwa na nchi, wanawapeleka hapo siku kumi na nne, then wana, wanakuja nyumbani. Lakini kujitenga nyumbani ni vigumu kwa mtu mwenye ako na familia hmm. na hilo, hilo sana... ndio swali nilikuwa naenda kumuuliza Bianyese, hali imekuwaje kwako kujua kwamba mwenzako yuko chumbani tu hatoki, hawaonani na watoto, hawashiriki katika masuala ya, ya familia kama ilivyokuwa kawaida kwako kama mama wa nyumba unakuwa una katika hali gani? Hali imekuwa ngumu sana kwangu, hata kwa, kwa watoto imekuwa ngumu sana. Hata marafiki wananipigia wanataka kuja kumwona, hiyo hatutaki wakuja, tunawaambia hapana, kukuja kwa nyumba akojizoee. So hiyo kitu, hiyo hali iko mbaya sana, lakini eh, imeendelea hivyo, mi nimeanza kuzoea polepole, polepole, saa hii pole inaanza pole kujisikia Kwazi naona ana ugonjwa yoyote ana corona virus hmm. So na, saa, na, na na jaribu tunna tuna tu tunamwangalia tu, lakini hapana mambo ya kumu, ya kumuguza kumu, na, na, na, lakini siku za kwanza nadhani kulikuwa na wasiwasi mwingi sana yeah, mbele nilikuwa na wasiwasi sana, lakini sasa hivi nimeona hakuna hakuna sinya yoyote ananionyesha akona hiyo ugonjwa. Naona mambo inaendelea vizuri na, na, nangojea niwaone kama hizo siku 14 days sikuzikifika mm. atakuwa mzima, atakuwa na ugonjwa yote. Ujumbe kwa wengine katika jamii ambao watamona mume wako waseme kwamba, u jamaa, tunamshukuru, ndio. Hata kama siku kumi na nne zimeisha, hatudhani kama yuko sawa, anaweza kuwa pengine bado na, na virusi hivi. Ujumbe kwao ni gani, kulingana na zile hatua ambazo umemwona bwana wako akichukua? Ujumbe naweza nikawapea marafiki zake, marafiki zangu, marafiki za familia yote ya kwamba wote wanafaa kujikinga, kila mtu ajikinge, ajilinde. Hiyo ndio kitu ya kwanza, avae mask, avae gloves. Hiyo kitu inasaidia sana, hata eh, watu wa, o, akitoka kwa hiyo 14 days. Na shauri hiyo shida ikiendelea ya coronavirus, wakikuja kumwangalia, wanaweza kuja kumwangalia, lakini si ati ni watu wengi mtu mmoja mmoja anaweza kakuja lakini sio watu wengi. Lakini nawashauri sana, kila mtu ajilinde kwa nyumba yake, stay home, iendelee kuwa stay home mm, na waendelee kujilinda sana, wavae maske wakitoka nje, wavae maske waki..., yaani nawashauri kujilinda sana sana. Hii corona virus ni mbaya sana, inaambukiza vibaya sana ndio. Na, na kwako Bwana Wapila, ujumbe kwa wale ambao wanatusikiza si marafiki yako tu lakini jamii pana ambayo inazungumza Kiswahili hapa nchini Australia, ujumbe ni wapi baada ya yale ambayo umepitia kupitia swala hili zima la kuingia la katika karantini? Aa, kitu ya kwanza naweza shauri watu wenye wananisikia wote ni kujilinda wenyewe. Unabaki nyumbani, kama huna kitu ya maana ya kuenda kufanya nje, baki nyumbani. Hiyo ndio kitu ya kwanza. Kitu ya pili ni kufanya usafi wako mwenyewe kuosha mikono yako kila saa, kila mara zenye unakumbuka ukitumia maalkohol na ma -maalkohol na antiseptics, hiyo pia inasaidia. Na kuna watu naweza shauri, labda wao hawawezi jua, mimi yenye imenisaidia mimi, nakwanga mtu mwenye anakwanga na, na, na, na, na, na sinezit, sinezit kwa mapua so ma mara kwa mara unapata nikigusa kwa mapua lakini watu kama hao wenye wanapenda kugusa kwa mapua vitu kama hizo, naweza washauri kutumia mask, juu ukitumia mask itakuwa vigumu ndio uguse kwa masikio yako haraka ama kwa, kwa, kwa, kwa, kwa mdomo, juu kitambo uende kutoa mask uguse kwa masikio, utakuwa umejua mikono yako inaweza kuwa chafu, so itabidi uoshe mikono yako before uguse kwa mapua yako lakini isipokuwa hivyo saa zingine unapata umegusa mapua na hujui umegusa haja ama saa ngapi. So watu kama hao, naweza washauri kutumia mask muda mrefu, ndio itabidi itawasaidia kulip, kusipogusa mapua kila saa ama kila, kila wakati hmm. Kitu ingine ni kushauri watu wenye wanapenda kutembeleana sana kwa manyumba, hiyo inaweza wanaweza simamisha simamisha, juu urafiki huwezi isha tujikinge kwanza sisi wenyewe ndiyo tu, tu, tu, tu stay safe. Ndiyo. Uh, na kuenda kwa mashop tufuatilie shauri za government, acha distance between uh, katikati ya mtu na mwingine. Ukiona tu mtu hujui ni nani, wewe jitenge mwenyewe na yeye ajitenge mwenyewe, ndio kila mtu aone labda kama anaweza kuwa safe na kuosha mikono kila saa tafadhali. Ushauri mzuri na sehemu mzuri ya kumalizia. Asante sana Bianyese na Bwana Opila kuzungumza nasi na kila la heri katika safari yako katika karantini, na tunakutakia kila la heri unapoendelea kujipa faraja pamoja na kutafuta jinsi ya kujikinga na kukinga familia yako dhidi ya virusi vya korona. Asante sana, tumeshukuru sana pia nam. Hiyo ni familia ya Bwana Opila akizungumza nasi kuhusu changamoto za kuwa katika karantini nyumbani baada ya kurejea nchini kutoka safarini ambapo mazingira aliyowasili ndani ya nchi yalimlazimisha kuweza kujitenga pamoja na kujiweka katika karantini kwa sababu ya wasiwasi -wasi kuhusu usambaji wa virusi vya korona. Amesema kwamba yuko sasa ndani nyumbani katika karantini kwa muda wa siku takriban nane tisa hivi na bado kuna siku zingine kadhaa za kusalia kumaliza za siku kumi na nne ambazo viongozi pamoja na maafisa wa afya wameshauri. Mengi zaidi kuhusu yanayomfikia, tutafuatilia katika siku zijazo na kuweza kuwajuza. Na iwapo unajua mtu yeyote ambaye amekabiliwa na virusi vya korona ama anayejua kuna mtu anayekabiliwa na virusi vya korona, basi wasiliana nasi kwa barua pepe kama unapenda swahili.program@sbs.com.au, ama pia tuache ujumbe kwenye ukurasa wetu wa Facebook facebook.com.au mkoaju SBS Swahili. Pia makala haya unaweza kuyapata kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwaju Swahili. Waendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.