Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano, tukaendelea na makala ambayo tumeandalia hapa katika studio zetu pamoja na kwenye tovuti yetu SBS mkwaju swahili, ambako zasikiliza makala haya yote tuliyoandalia pamoja na yale tuliyoandaa na kupeperusha hapo awali. Tumepata fursa ya kuzungumza na baadhi ya wachungaji wakiume, wa kiume ambao wamehudhuria uzinduzi wa kitabu cha Bishila Owiti kuhusu maswala ya imani. Je, wachungaji hao wamepokeaje uzinduzi wa kitabu hicho na ni kipi wanachozungumzia kuhusu masuala ya kina mama ama kina dada kama unapenda kushiriki katika masuala ya uongozi katika kanisa? Aa, kitabu hiki ni cha muhimu juu kinaleta Wakenya wote kwa maobi kuombea nchi yetu tukufu ya Kenya, watu waungane, waunge mkono serikali na wao wenyewe, makabila yote yaungane ya ndio sisi wote tukiomba Mungu anatusikia. Anasikia nchi yetu, maombi yetu yanafika mbinguni na maovu yanaisha na sisi wote tunasujudu Mungu na, ku, na, ku, na, ku, na kufuata na kuangalia njia zake zilizo nzuri na, na, na njema. Yeah, imefika wakati ambapo uh, tusiwe tu wa kusema vile ambavyo serikali inafanya na ina, hii kitabu inatuamsha kama waumini kwamba tuna jukumu kwa, kwa nchi yetu, kuna jukumu ya kujua kwamba hatutangojea vile serikali tafanya, lakini sisi wenyewe kwa magoti yetu tutaenda chini, na tukiita jina la Mungu aliye Kristo, kwamba kile ambacho amesema kitatendeka katika nchi ya Kenya, kitatendeka na tutaanza kuona matunda ya mazao, na haiwezekani na jambo lingine ila kwamba ni watu waweze kuomba na waweze kuita jina la Mungu ili aweze kabadilisha nchi yetu, maana kanisa ndiyo mwangaza wa nchi. Kanisa linapoenda chini, nchi inaenda chini. Kanisa linapoinuka, nchi inainuka. Na kwa hivyo ni, hii kitabu inatupatia changamko kwamba tunastahili kama waumini sasa tuanze kushikana and especially nataka kuita wale ambao uh, Kenyans na Australia tu tunakutananga kwa mambo ya kukula nyama na nini, lakini tunastahili kuwa sasa na wakati wa kuitana. Tunaweza kuenda mbele za Bwana na kuliweka nchi ya Kenya mbele za Bwana ili akaweza kutekeleza yale na, kutekeleza katika nchi ya Kenya yeah. kuzungumzia masuala ya kuinuana na kupeana nafasi. Kwa muda mrefu kina dada ni kama hawajapewa nafasi ya kuhudumu ndani ya kanisa. Unahisi pengine kitabu hiki pamoja na maandishi yataweza kufungua mioyo ya viongozi kuweza kuwapa kina mama nao nafasi ya kuweza kuhubiri wa mara kwa mara. Kwa kusema ukweli, wamama wa, wa wamekuwa nyuma kidogo na tumeweka wanaume mbele sana, lakini neno la Mungu linasema sisi wote tuko kiwango kimoja mbele yake. Sasa hii kitabu kimeandikwa na Shera kinaonyesha ya kwamba Mungu anaweza tumia yeyote aliyeumba kufanya jina lake lijulikane na litukuzwe na liwe ni jina linajulikana na kila mtu yeyote anaweza hudumu yeyote, anaweza sema chochote juu ya maombi, juu ya kanisa, anaweza ongoza yeyote, mwanamke ama mwanaume, wote ni, ni sawa katika kiti cha enzi. Na kuendelea mbele, ujumbe kwa viongozi wawe ni wa kiume wawe ni wa kike katika kanisa na katika masuala ya kidini, na kama unavyoona siku hizi kumekuwa na dini limeyumbayumba kidogo kizungumzia dhehebu Katoliki wa Anglikani, ambapo kumekuwa na kashfa moja baada ya nyingine kuhusu dhuluma ambayo inafanyiwa watoto pamoja na hata waumini kwa ujumla, na inafanya wengine pengine imani yao ikwazwe kidogo na kurudi nyuma kidogo. Ujumbe kwa viongozi wenzako ni upi? Vile naweza sema ni kwamba nyakati huzu ni nyakati za mwisho, na ni wakati ambapo tunamgojea Yesu kurudi, na tunaambia katika nyakati za mwisho kutatendeka mambo mengi maovu na pia yatatendeka mengine ambaye ni ya kuinua, na kwa hivyo ni kila moja, kama uko mpale mbele na kama wewe ni mchungaji ama wewe ni mwamini, unastahili kujua umeitwa vipi ume, Mungu amekuita namna gani? Ni jambo gani alabo unaifanya yesu akafurahi? Yesu alisema kwamba kile ambacho nafanya hata nyinyi mutafanya, lakini haku, si maovu, lakini ni yale mambo ambayo atainua jina lake juu na kwa hivyo ni kwetu sisi tujue vile tumeitwa. Mimi mwenyewe nisiangalie wengine kwamba ni kwanza, nianze na mimi. Nimeitwa, nimekaa kulingana na mapenzi ya Bwana Yesu akirudi siku ya leo atasema nini kuhusu mimi? Na hiyo ndio jambo ambalo kila mmoja ambaye ni mchungaji ama ni mwamini anastahili kujua kwamba tuko nyakati za mwisho, na kwa wakati wowote wa Yesu akirudi, kila mmoja atasimama na atasema kila ambacho alifanya. mm -hmm. tutapiga goti na tutasema kila ambacho tulifanya. mm -hmm. Aa, kuongeza ni ya kwamba, aa, si vizuri kukashfu mtu yeyote akifanya dhambi. mm -hmm. Sisi wote tunaweza fanya dhambi na kuanguka, lakini mtu wa Mungu anaangaliwa na macho mengi sababu yeye anaonekana ni mtu wa kuelekeza watu mbinguni. Biblia inasema sisi watu wa Mungu, sisi tuna watu wa, wa, watu wa kuhubiri, tutahukumiwa vikali kushinda wale wengine juu tunajua Bibilia, tunajua vile Mungu anasema, tunajua vile wale watu tunaongoza, vile tunaweza kuwarinda, sio kuwapeleka ku, kwa njia ile ingine. Sisi hatuendi kwa hivyo. Mimi nasema sisi wahubiri na wale wana, wanaongoza dini na neno la Mungu, tujikinge sana, hata tusianguke kwa dhambi, sababu tukianguka, tukia, tukia kwa dhambi, kanisa inaanguka, kanisa inaaibika na wale watu wanaangalia viongozi kama wawe watakatifu, na wao ndio wanaonyesha wa, wa, njia ya wa, mbinguni. E, wakianguka umati unaanguka. Sasa tujikinge, tuombe, tusome Bibilia na tufanye na tufuate njia ile inatakikana ya kweli na ya uzima. Sehemu nzuri ya kumalizia. Asanteni sana kwa ujumbe wenu na asanteni kwa maoni ambayo wametoa kuhusu uzinduzi wa kitabu, na kila laheri katika safari ya, ya imani na hawa ni baadhi ya wachungaji ambao wamehudhuria uzinduzi wa, wa kitabu cha Bishila ambacho wanazopata maelezo zaidi kwenye tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka sikiliza, vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea sbs.com.au mkwaju mkwaju swahili.