Unaskiliza iyskaribu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS hukona migode a Migerano, tukuletia makala ya kutoka studio za SBS na mtandao ni anwani ambayo ni sbscoau mkoa juu Swahili. Kuna mingi ambayo tumeandalia, lakini kwa sasa tuanzie moja kwa moja katika maadhimisho ya Id ambayo hufuata mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadan. Waislamu kote nchini Australia wameadhimisha Ed ila wakati bado kuna vizuizi vya covid-19 Maadhimisho ya Id yamekuwa tofauti kuliko ya miaka ya nyuma. Ramadani ya mwaka huu, pamoja na mwongozo wa kutotangamana katika jamii, pamoja na sherehe za Id, zimefanya iwe tofauti pia. Mwaka jana, katika msikiti wa Lakemba ambao uko mjini Sydney, maelfu ya waumini walijumuika katika maombi ya asubuhi hata mvua iliponyesha, ila mwaka huu baraza la kitaifa la maimamu wa Australia limeweka amri ikiwaomba waislamu waombee nyumbani. Amri hiyo imesema kuwa sala la Id ni ombi la siku iliyobarikiwa na tunasisitiza umuhimu wake utekelezwe na waislamu wote. Mazingira ya sasa yakizingatiwa, maadhimisho hayo yanaweza fanyiwa nyumbani na hata idadi ya watu watatu. Huu umekuwa wakati wa majaribu kwa waumini wanaothamini jamii na kujumuika na familia na waziri mkuu Scott Morrison amekiri hilo. Thank you for the great example you've. Nataka kuwashukuru kwa mfano mzuri ambao mmeonyesha kama viongozi wa jamii yenu. Mnasaidia na ninajua mtaendelea kusaidia sawia. Na misikiti ambayo iko kimya nchini kote, biashara zinazowahudumia wa jamii ya wa Waislamu, biashara hizo pia hazina wateja wakati mwingine wa mwaka. Abu Halima ambaye huuza nyama angekuwa akiwahudumia wateja The, uh, kawaida siku tatu au nne kabla ya Eid wana maombi mengi uh, ila coronavirus imefanya kila kitu sokoni kuwa kimya. Duka la Zeki Altigan ni jirani ya Abu Halima, ambako huoka mikate na keki. Biashara kwake imedorora kwa, kwa asilimia 75 wakati wa Ramadan ila pamekuwa nyongeza ndogo kwa maombi ya bidhaa kutoka kwa wateja wiki hii. Um, Id mwaka huu itakuwa tofauti na ngumu kwa baadhi ya watu is, ni wazi hatuwezi tangamana sana for, um, ila ni wakati wa shughuli nyingi kwa Waislamu wote. Hata kama watu huwa hawali vitu vitamu watavila wakati It's wa, like wa a, id a ni kama tamaduni. Bwana Altigan alisema. Ila kwa baadhi ya watu kama Parasto Bahiami, Hapajawa kitu kitamu kuhusu Ramadani mwaka huu house, uh, bags, kawaida huwa tunaandaa vitu vitamu ndani ya nyumba kuwaandalia watoto zawadi positive. Ila kwa wakweli no hatukufanya situation. Hayo yote idi ya mwaka huu boring. Mwaka huu ni tofauti kabisa, kila kitu hakifurahishi. Hata hivyo viongozi wa jamii ya Waislamu wanawahamasisha waumini waepuke vikundi vya watu na waombee nyumbani na unaweza endelea kupata taarifa mpya kuhusu coronavirus katika lugha yako kwenye tovuti hii sbso u mkwaju coronavirus. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu sbsco u mkwaju swahili. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Isam Alhalib, Jennifer Shira, Nagode Migerano, kwa niaba ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Tuwatakia waislamu wote Eid Mubarak. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.