idhaa ya kiswahili ya sbs ipo hewani kila jumanne saa kumi na mbili jioni na jumapili saa nne usiku kuna njia nyingi za kutusikiliza jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni ama kwa kutumia programu ya sbs kwenye simu yako idhaa ya kiswahili ya sbs na karibuni tena katika makala idhaa ya kiswahili ya SBS. Uko nami Gode Migerano. Tukibadili pengine kasi kidogo kwa sasa, tutazame hali ilivyo katika ulimwengu wa tamaduni na burudani, pamoja na kuwapa kiwanjo kidogo cha yale ambayo yanajiri katika siku za hivi karibuni. Tukizungumzia Jumamosi hususan, Jumamosi jioni kutakuwa na tukio kadha wa kadha. Miongoni mwa tukio ambazo zitakazotokea hapo ni ile ambayo inaitwa kama Bongo Red Carpet, Bongo Night Red Carpet, na tuna mmoja wa viongozi ambao wanaongoza sherehe hizo pamoja na maandalizi yake, Bwana Frank Mtao, mwenyekiti wa jamii ya Watanzania, ambaye anajiunga nasi tena. Maandalizi yamekuwaje? Uh, maandalizi ni kemkem kwa sababu sasa hivi maandalizi haya yamekwenda wanasema ni, wanasema ni ungwe nyingine, au levo nyingine uh, na imekuwa levo ya juu zaidi kulingana na ilivyokuwa hapo awali. Kwa sasa basi, huduma nyingi zitatolewa na makampuni ambapo makampuni yote yameshajitolea na yametoa msaada mzuri na mengine yamelipwa kuweza kufanya e, usiku huu ufane, utakuwa usiku wa kisasa zaidi, kwa sababu tunataka kuonja ladha ya kisasa baada ya kupata taabu katika shughuli mbali mbalimbali. Kwa hiyo kwa upande wa maandalizi hasa wasanii wamefanya mazoezi vizuri, hasa bendi ambayo tunaitumainia ambayo ni Okapi gita bend, ikiongozwa na gwiji wa R&B na, na muziki wa zamani huyu anaitwa Paul Mbena almaarufu kama Mr Paul. Wamefanya mazoezi mazuri na wamefanya tunasema sho ya kuutambulisha tu, kuonyesha kwamba tutafanya nini katika ukumbi wa Les Lesbon weekend iliyopita. Kwa kweli wameonyesha wamekomaa vyema na wamejiandaa vyema na wamejiandaa kwelikweli kuweza kutupa burudani. Ukiangalia kwa wasanii wengine ambao watafanya shoo hii, Lisa Viola, huyu ni mchanganyiko wa Angola, huyu amejiandaa uh, vyema na alikuwa akifanya mazoezi vizuri kwa kweli. Ni dada mrembo ambaye anatua atawakilisha vyema, eh, kizazi kipya cha hapa. Kizazi kipya tunazungumzia kama vile unavyopenda bongo flava eh, kule nchini eh, eh, nchi zinazoongea Kiswahili Afrika Mashariki na hapa pia. Basi tunaye huyu ambaye ana miondoko ya raga au popo hivi, na nakumbuka eh, katika wasanii mojawapo wakubwa aliofanya nao kazi ni Shaggy, kwa hiyo tunaweza kuona anakwenda kimataifa na tutakuwa katika nafasi mojawapo ya kushiriki naye katika kusaidia e, kuchangisha e, tunasema fedha za kuendeleza umoja wetu. Na mwingine ambaye ametupa msaada mkubwa e, anaitwa Ramadi. Kwa hakika ni msanii mkubwa pia ambaye amefanya vizuri nchini Tanzania. Ni gwiji wa R&B huyu ambaye amesafiri toka nchini Tanzania kuja hapa e, kuangalia ndugu jamaa na marafiki na kusema jamani, nitashiriki e, kuweza kuimarisha umoja huu. Kwa hakika nina furaha kubwa kwa wasanii hawa kujitolea kwa hali na mali e, katika kuhakikisha umoja wetu unaimarika na kuwapa burudani. Sio tu ku, ku, ku, kuimarisha umoja huu kwa kuchangia hapa na pale, kwa sababu mchango wao wa kujitolea wao kufanya e, tamasha hizi e, umeweza kutupa auheni, kwa sababu tungesema e, kiasi cha malipo kwa hakika walivyokuwa katika hali ya juu wasanii hao watatu na bendi pamoja, eh, ni watu ambao wako juu sana kwa kweli. eh, jumuiya isingeweza kumudu eh, gharama kubwa hizi. Kwa hiyo, kujitolea kwao, tunaheshimu mchango huo na tunasema tuna, tuna, tuna, tunashukuru sana, na nafikiria ni nafasi yao pekee kuwatambulisha wengi ambao pia hawajaweza kuwaona, wakaweza kuwaona moja kwa moja, na hapo watajijengea pia wigo wa mashabiki wao kwa sababu miziki yao mingi inalenga pia e, jamii ya kiafrika mashariki na kati. Kwa hiyo ni nafasi pia ya wao e, kujiuza vyema na kuweza kuambia jamani, tumerudi kwenye community, tumerudi katika jamii yetu, tunashiriki kuwasaidia. Kwa hiyo ni tamasha ambalo e, kwa kweli litatuunganisha sisi pamoja, na tunapotembea katika zulia jekundo yn yani red carpet, tunahakika kusema huu ni mwisho wa mwaka, tumefanya kazi vyema niko tayari kushiriki na wenzangu, ndugu jamaa na marafiki, kula pamoja na kusherekea kufunga mwaka, na vile vile e, michango yao ya katika viingilio na hali kadhalika e, kujitolea kwao e, kuchangia chochote, basi kutaimarisha umoja huu na tupate nguvu ya kuendelea kuwakutanisha na kuendelea kuwafanya wawe wamoja na namda naweza kutupa mkono. Pengine kwa haraka haraka, lengo na umuhimu wa tamasha hii ni gani kwa jamii e? Kama nilivyosema ni umoja kikubwa, ni umoja na kuimarisha umoja na kuwasaidia wengine e, naweza nikakwambia bwana Gode, e, kuwasaidia ambao wanakuja wageni e, kuwasaidia wenye matatizo. Vyote vinahitaji e, fedha, vyote vinahitaji sisi kuwa pamoja. Tusipokuwa pamoja tunashindwa kumgongea mtu hodi. Kwa hiyo ni tamasha la kutuweka pamoja, tuwe na upendo, tufurahi pamoja, tuwe na amani na vilevile tuwasaidie wengine wanaokuja wageni na waliozaliwa. Itakuwa wapi? Tamasha litafanyika li katika ukumbi wa Paramata LSL Club, na itaanza saa kumi na mbili E, mpaka usiku we, wa saa sita, na kiingilio ni, ni dola yako hamsini tu, na kwa watoto ni dola ishirini, lakini watoto wa chini ya miaka mitano hawatachajiwa chochote. Kwa hiyo watu watarajie nini? Waje wawe katika hali gani kimawazo, pengine na kimatarajio? Uh, wawe nadhifu, wawe na furaha, wapate mlo mzuri na vilevile Okay. vile wacheze, ila kikubwa ni kufurahi, kufurahi pamoja na kusema tunaufunga mwaka pamoja, na tutoka kweli, tutashikana kwa pamoja kusema tuendeleze umoja na tufurahi na tusaidie wengine na, na kikubwa Bwana Gode, uh, hii itakuwa kama tunasema, eh, ni, ni, ni, ni, ni, ni surprise kuna watu wawili watatu ambao jamii itawatambulisha na mchango wao waliofanya katika mwaka huu. Nao tutawapa mkono na tutawapongeza kwa pamoja, na hili linakuwa ni mwanzo, na nafikiri mwakani tutafanya iwe kubwa zaidi. Kwa hiyo tutaanza kutambulisha hilo pia. Asante sana bwana Mtao kwa taarifa hiyo, na nyote mnaomba mtokee kwa wingi, leta rafiki pia, ili mje mjumuike pamoja na kuweza kujitambulisha badala ya kujitenga. Taarifa hii utazapata na maelezo zaidi kuhusu unazopata tiketi ama sehemu ambapo tamasha itafanyiwa kwenye tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea SBS.com.au mkoaji Swahili.