Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS, SBS ukona migode migarano tukulete makala haya moja kwa moja kutoka studio za SBS na mtandao ninaona ikiwa ni sbs.com.au mkwa juu Swahili. Kuna mengi tumeandalia, lakini kwa sasa tuangazie kile ambacho kimeandaliwa kwa wale ambao wanakabiliwa na changamoto za huduma ya walezi wa watoto. Huduma ya watoto itatolewa bila malipo kwa wazazi ambao wanaendelea kufanya kazi wakati wa janga la virusi vya korona. Serikali ya shirikisho itasaidia vituo vya huduma ya malezi ya watoto 1013 ambavyo viko nchini Australia kwa kulipa nusu ya gharama ya operesheni za vituo hivyo kwa sharti kuwa vituo hivyo vitabaki wazi bila gharama yoyote kwa familia. Sekta ya huduma ya malezi ya watoto ya Australia itatoa huduma bila malipo kwa wazazi wanaofanya kazi kuanzia wiki ijayo. Dan Tien ndiye waziri wa elimu. Amesema vituo 1013 vya huduma ya malezi ya watoto ambavyo viko nchini vitaombwa vitoe kipaumbele kwa watoto wa wafanyakazi wa huduma muhimu pamoja na watoto ambao wako hatarini, kama anavyoelezea hapa. Bila shaka wanastahili toa kipaumbele kwa wale ambao wanahitaji watoto wao wapewe huduma, kwa sababu wanafanya kazi na wanafanya kazi sehemu ambako hawawezi hudumia watoto wao kwa hali salama nyumbani, kisha watoe kipaumbele kwa watoto ambao wako hatarini ambao wanahitaji kuendelea kuhudumiwa, kisha wawasiliane na wazazi ambao waliondoa watoto wao katika vituo hivyo kuona kama wanaweza hudumiwa pia. Ila ni wazi kuna orodha ya kipaumbele ambayo tunataka vituo vizingatie, na muhimu zaidi ni wafanyakazi muhimu, pamoja na watoto ambao wako hatarini. Waziri Mkuu Scott Morrison amesema Waaustralia wanastahili tarajia kuendelea kuishi chini ya vizuizi vya COVID-19 kwa angalau muda wa miezi sita ijayo. I really want Australians to understand, nataka Waustralia waelewe kuwa tunastahili kuwa pamoja kwa muda huo, itadumu kwa miezi. Tunastahili fanya mageuzi ambayo tunaweza ishi nayo na ambayo tunaweza tekeleza siku kwa siku, wiki kwa wiki, na mwezi kwa mwezi jenga. Hilo limesababisha mageuzi kwa baadhi ya malipo kwa ajira nchini Australia. Alipozungumzia mageuzi hayo, mwanasheria mkuu wa taifa Christian Porter alisema tume linalosimamia masuala ya haki kazini limependekeza mageuzi mia na tatu kwa mageuzi mia na ishirini na moja ya malipo ya kazi nchini. the first is for two weeks of unpaid pandemic leave for, ya kwanza ni kwa wiki mbili ya likizo bila malipo kwa wafanyakazi wote, na ya pili kwa malipo ya hayo mia na tatu ni kuwaruhusu kuchukua likizo hiyo mara mbili kwa nusu ya malipo yao ya kawaida changes. Unaweza ona jinsi mageuzi hayo yanaweza leta tofauti kati ya biashara kupona na kuhifadhi ajira au kufeli kwa biashara na kupotezwa kwa ajira. Naye waziri wa afya Greg Hunt amesema serikali ya shirikisho inatumia hela kuwapa wauguzi wanaohitaji elimu ya ziada pamoja na kuwaajiri tena wauguzi na madaktari ambao walikuwa wamestaafu, kama wanavyoelezea hapa so our kwa hiyo wauguzi wetu wanarejea ndani. Wauguzi ambao tunao wanajaribu kuongeza uwezo wao. Zaidi ya hayo, bodi ya matibabu inachukua hatua kuwarejesha kazini madaktari ambao wamestaafu, na tumeona nia kubwa kwa hatua hiyo. Na serikali ya shirikisho inawekeza dola milioni 123 ambazo zitatumiwa kuzisaidia jamii za Waustralia wa, wa kwanza. Hela hizo zitatolewa kwa kipindi cha miaka mbili kupiga jeki rasilimali za biashara za Australia wa kwanza, ambazo zitapokea dola milioni 50 katika miezi ijayo. Endelea kupokea taarifa mpya kuhusu coronavirus katika lugha yako kupitia tovuti hii sbs.com.au mkwaju coronavirus. Makala haya yaliandaliwa na Greg Diet na Gode Migerano, na iwapo ungependa kusikiza makala haya pamoja na mengine ambayo tumerekodi hapo awali tembelea tovuti yetu SBS mkwaju swahili. Hii ni ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.