Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Katika makala idhaa kiswahili ya SBS, tuende moja kwa moja katika mazungumzo maalum kuhusu tuzo ambazo zimetolewa za wale ambao walifanya mchango mkubwa zaidi katika jamii, pamoja na wote ambao wamepata tuzo za kitaalam pamoja na kazi. Mwanzo kabisa, mwenyekiti wa shirika la Kiso ambayo atajitambulisha pamoja na kutueleza ni tuzo gani ambao amepokea pamoja na mchango ambao wamefanya katika jamii mwaka huu. Kwanza kabisa nashukuru kwa muda ambao umeweza kutupatia. Kwa majina yangu naitwa Isaac Serem, natoka sehemu za Kenya. Nimekaa hapa Australia miaka sita, naelekea miaka saba. Na nashukuru sana kwa hii tuzo ya leo. Um, mara ya kwanza nimetuzwa kwa uh, ile ya professional Uh, Excellence Award ambacho um, ni tuzo ya yeah, for leadership in the community ya yeah, uongozi, alafu kama um, community ya yeah, Kiswa Kenyans in Sydney Welfare Association ambacho um, mimi ndio mwenyekiti, tumeweza kutusa pia kama um, community ambayo imeweza kuchipuka hivi machuzi, na tumepewa hiki award ambayo ni ya ku recognize the community. Na ulikuwa unasema hapo awali kwamba kuna hafla muhimu ambayo mnaenda kuandaa katika siku za hivi karibuni, ni sherehe gani hiyo ambayo pengine ungependa kueleza watu watu ambao wanatusikiza? Naam, kabisa, tumekuwa na sherehe kadha successful ambayo imepita mwaka huu na huu ni mzimu wa Christmas, na tungependa kujumuika na wale members wetu wa Kenyan community, na pia wale marafiki zetu kutoka Tanzania, the Great Lakes regions na hata Uganda mpaka Rwanda. Tumewalika wote kwa hii hafla ya Christmas ambayo itakuwa tarehe 29 pale Yeguna Sports Arena na tutaanza mwenda wa saa 9 hadi saa tisa asubuhi, so itakuwa evening dinner, na pia kutakuwa na kujiburudisha baadaye, maanake ni mwisho wa mwaka, na tungependa watu wakuwe na wakati mzuri yep. Hongera tena kwa tuzo yako na ujumbe kwa wanajamii pamoja na wanakamati wenza katika shirika la Kiswa ni gani? um, tutaweza ningaweza kuwahimiza tuzidi kuungana pamoja na pia kuzidi kufanya yale ambayo tumekuwa tukifanya, na tufanya hata yale mengi, kwa maana yake tuko na potential kama watu the young people in the community, na sisi ndio tunaweza kubadilisha yale ambayo anaonekana saizi kama Waafrika ambao wako Australia ni sisi ndio tutaleta hiyo mabadiliko ya kuonyesha kuwa sisi ni jamii ambayo iko tulifu na jamii ambayo inazingatia sheria za hapa, na pia tuonyesha kuwa tunaweza kufanya bidii na kuwa, na kuwa tuko pamoja. Bwana hapo na maoni ambayo ametoa kuhusu tuzo ambao amepewa katika hafla hii ya kuweza kutuza wale ambao wametoa mchango mkubwa katika jamii za Afrika. Hongera tena. Asante sana. Haya, moja kwa moja basi tuzungumze na mwingine ambaye amepokea tuzo. Bi Rahab, hongera kwa tuzo yako. Asante sana kwa wale ambao hawajui ni tuzo gani, pengine ungewaelezea ni nini ambacho umefanya, pamoja na ule mchango ambao umetoa na tuzo ambao umepewa. nimepewa tuzo la um, kupromote events and networking and hili ni jambo nimekuwa nikifanya tangu nikuja Australia, yeah, and napenda kufanya kutoka kwa roho yangu. <laughs> yeah. Ulikuwa unatarajia? ma ilikuwa ni ghafla tukushtukia? Nilishtukia kwa sababu nilitumia email, nimenominatiwa. Sikuwa natarajia, sikujua watu wana recognize kenye nafanya, lakini nashukuru sana kwa walio ni nominate, na naomba Mungu awabariki na I'm very happy, na bado nitaendelea kufanya kazi hii nzuri. Ndani roho tunajihisi sasa? Nasikia vizuri <laughs> yeah, hii ni awadi yangu ya kwanza And it's just the beginning. Itaendelea kupata zawadi na zawadi tu, bado sisi mami, naendelea kufanya kazi nzuri vizuri kabisa, hongera tena. Asante sana, nashukuru turekiendelea na, na mazungumzo ambayo tunaandaa hapa. Tutazame mmoja wa wengine ambao umetuzwa zawadi hii, ni dada ambaye anakaribia nasi kwa jina nani, naitwa Ann Buru. Hebu ueleze kidogo wale ambao wanatusikiza tuzo yako ni gani na pia unajihisije baada ya kupokea tuzo hii? Uh, nimetuziwa kulingana na uh, jukumu langu katika afya uh, kama uh, uh, Mkenya anaye aishi New South Wales. Yes. Kwa mtaalamu wa maswala ya afya yeah. Mimi ni mtaalamu wa maswala ya afya, nilianza mambo ya afya kwa kuanzia diploma hadi nimefanya masters na nashukuru kwa, kwa tuzo hili ni kitu ambacho ilikuwa natarajia ama ilikuwa tu ni kushtukizwa, nimepatwa na mshangao manake, nilitafutwa na Celebration of Africa coordinator but hata sikujua mtu ambaye alinichagua. Na mm, tunaona kwamba usiku wa leo Wakenya kwa ukweli wamefagia kila tuzo pale. Nasema jamii zingine zinaaliufaa nini uisha kwamba nao wasiache nyuma. Aa, Wakenya ni watu wakakamavu, ni watu ambao wana natumia lugha ya Kimombo, ni gogetas so naambia pia watu wengine wa kutoka Afrika, nchi mbalimbali, wajikaze pia na wajitokeze kupata kujiweka katika jamii ili wapate hizi tuzo, yeah. Hongera tena na pengine kabla tutukuage, tuku, tuku ujumbe kwa wengine wa Afrika, wakina dada kaka ambao pengine wanaona kazi ambazo wanafanya ni kama hazina shukurani na mtu ambaye hukutarajia kupokea, lakini umetokea leo, umekuja kupokea tuzo ya, ya kushukuriwa kwa kazi yako. Ujumbe wako ni kwao ni upi? Ninawaambia ninawa, kuwa kila kitu unachofanya kina uzuri wake na kuna mtu ambaye atakuona na atakwambia asante katika jamii. Yeah, nashukuru sana. Huyo okay, ni Ann Buru ambaye tunazungumza naye ambaye ametuzwa tuzo ya masuala ya utaalamu katika afya hapa nchini Australia. Hongera tena kwa wote ambao wamepokea, na baada ya mapumziko mafupi tutaendelea na mazungumzo pamoja na wengine. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au swahili