Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS huko namigode migerano. Waweza sikiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu SBS com au mkwaju swahili. Tembelea pia ukurasa wetu wa Facebook ambako utapata makala tuliochapisha kwa matumizi yako. Anwani ni facebookcom mkwaju SBS swahili. Katika makala tuliyoandalia, kiongozi mkuu wa waislamu wa Australia amesema anatumai kuwaweka vijana kwa kipaumbele katika kazi yake. Kiongozi huyu ameelezea vipaumbele vyake anapojiandaa kuanza wadhifa wake kama kiongozi mkuu wa waislamu shekh Abdel Azim Al Afifi amekaribishwa na wanachama wa shirika la jamii za imani tofauti. Imeripotiwa kuwa Shekh Abdel Azim Al Afifi ana nia ya kukuza umoja na uelewa, na ameongezea kuwa anataka kuendeleza kazi muhimu ambayo mtangulizi wake alikuwa akifanya kusaidia jamii ya Waislamu na jamii pana ya Australia. Alipozungumza katika mahojiano yake ya kwanza kwa Kiingereza, afisa huyo mkuu wa Waislamu wa Kisuni amesema kuaminiana na kuheshimiana ni muhimu. Ni wajibu mkubwa na nitafanya niwezavyo kufaidi jamii ya Waislamu pamoja na jamii pana ya Australia, kwa sababu sote ni familia moja na tunastahili saidiana na kushirikiana. Kwa hiyo, so nafungua wa moyo wangu na ninaalika kila mtu to tufanye kazi you pamoja ili tuendelee kujenga na kuboresha pamoja na kuendeleza Australia. Kiongozi mkuu wa Islamu huchaguliwa na baraza kuu la wa Imam na anaweza salia katika wadhifa huo kwa mihula miwili ya miaka mitatu. Sheikh Alafifi ni mzawa wa Misri alifanya ziara yake ya kwanza australia mwaka elfu mbili kuongoza ibada ya ramadan na alipenda nchi hii kiasi kwamba aliamua kubaki nchini makao yake makuu yako mjini melbourne ambako amefunza katika shule za kiislamu pamoja na kuhudumu kama rais wa baraza la waimam kutoka mwaka elfu mbili na kumi hadi mwaka elfu mbili na kumi na tano hata hivyo amekiri kuna matatizo hususan katika suala la vijana kushawishiwa kuwa na misimamo mikali ya kidini. Sheghalafifi na maelezo zaidi. Of course we have some challenges. Tunafanya vizuri kama nchi, ila bila shaka tuna changamoto kadhaa. Kwa mfano, pengine kwa upande wa watoto na vijana tunastahili fanya kazi kwa bidii kuwaelimisha watoto wetu wawe salama kutoka kwa ugaidi, mihadarati, pamoja na madhara mengine ya mitandao ya jamii. katika tukio la kuvunja mfungo wa Ramadan ambalo lilihudhuriwa na viongozi wa madhehebu mbalimbali mbali mbali mjini Sydney, Rais mpya wa kanisa la Uniting Church nchini Australia, Dr Palmer alisema na tazamia ya kushirikiana na Sheikh Al Afifi. Dr Palmer ameongezea kuwa dini zote zina wajibu wa kusimama imara dhidi ya hali ya kutovumiliana, haswa katika jamii kama ya Australia. Dr Palmer na maelezo zaidi australia ni nchi yenye dini nyingi na jamii za tamaduni mbalimbali nadhani kama kanisa tunastahili shirikiana kuunda mifumo ya kushirikiana kwa heshima duniani kwa sababu tunapoona chuki miongoni mwetu nadhani kanisa linastahili simama wazi na kuwajibika daktari ibrahim abu muhammad ndiye mtangulizi wa shekh alafifi katika wadhifa huo Dr. Ibrahim ni kiongozi aliyeheshimiwa ndani ya jamii kwa maoni yake kadirifu kisiasa, ila alizua utata alipozungumzia mauaji ya uraia aliyekuwa mfanyakazi wa idara ya polisi ya New South Wales mnamo mwaka 2015 Curtis Cheng, ambaye aliuawa na Farhad Jabar, kuwa hapakuwa ushahidi tosha kuwa kijana huyo alikuwa ameshawishiwa kidini. Pia upendeleo wake kutoa jibu kwa tukio hilo kwa Kiarabu badala ya Kiingereza iliongezea katika ukosoaji uliomfuata. Hata hivyo, Daktari Ibrahim amesema huwa anazungumza kwa Kiarabu kwa ajili ya kuepuka kunukuliwa vibaya na vyombo vya habari. Ameongezea kuwa angependa matukio hayo yangekuwa tofauti kuliko yalivyojiri wakati huo, na ilikuwa wakati mgumu hii ni jamii ambayo haustahili tegemea tafsiri. Ili mradi uwe na heshima na una elimu, hivyo ndivyo muhimu kwa watu. Hakuna haja ya kutafsiri, ila huzini yangu kuwa ni sababu niliwajibu wakosoaji wangu. Wakati huo huo, Shekh Alafifi amesema anaamini kuzungumza Kiingereza ni muhimu kwa ajili ya kushirikiana na Waaustralia wengine. Shekh Alafifi ameongezea kuwa ibada zake nyingi pamoja na za imamu wengine hutolewa kwa Kiingereza. Ameongezea kuwa kuzungumza lugha moja husaidia kuvunja au kuondoa vizuizi, kwa sababu tunapoelewana na kuzungumza lugha moja tunasema hakuna utofauti kati yetu. Kwa hiyo tunapozungumza lugha moja tunakuwa katika tamaduni moja, jamii moja, nchi moja, hali ambayo inafanya kila kitu kiwe rahisi zaidi. Kwa makala mengine tulipeperusha awali pamoja na ratiba ya idhaa ya kiswahili ya SBS tembela y tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili. Makala haya yaliandikwa na waandishi wetu Omar Dabah na Andrea Nerhof na kutafsiriwa na kusoma kwako na Gode Migerano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya SBS.com.au mkoaji Swahili.